



WIZARA YA KILIMO NA MAENDELEO YA MIFUGO



HATI YA UTOAJI HUDUMA KWA RAIA

UTUME.

Kuweka mazingira wezeshi kwa usalama endelevu wa chakula na lishe na maisha bora kwa Wakenya wote.

MAONO.

Taifa lenye usalama na utajiri wa chakula, linalozingatia sekta ya kilimo inayoongozwa na teknolojia, ubunifu na yenye mwelekeo wa kibiashara.

| Nambari | Huduma zinazotolewa | Kituo cha huduma | Unayotakikana kufanya | Malipo Ksh | Muda wa kungojea |
|---------|--|---|---|----------------|---|
| 1. | Huduma mawasiliano | | | | |
| | (a) Mapokezi ya wageni | Ofisi kuu ya kilimo na idara zingine zote | Kujitambulisha na kuonyeshe heshima kwa wahudumu | Hakuna malipo | Dakika tatu baada ya kuwasili |
| | (b) Kujibu mawasiliano ya simu | Ofisi kuu ya kilimo na idara zingine zote | Kujitambulisha | Hakuna Malipo | Kujibiwa kabla ya milio mitatu ya simu |
| | (c) Kujibu Barua na Barua pepe | Ofisi kuu ya kilimo | Peana anwani zako Peana nambari zako za simu | Hakuna malipo | - Kujibiwa ndani ya siku 14 tangu tarehe ya kupekea barua -Kukubaliwa kati ya siku mbili -Ombi la hatua kuchukuliwa kati ya siku 14 |
| | (d) Mawasiliano ya Kiufundi na kujitokeza binafsi | Ofisi kuu ya kilimo | Andika barua au barua pepe, Kujiwasilisha kwa ofisi | Hakuna malipo | Inajibiwa ndani ya siku 21 baada ya kupokelewa kwa maswali |
| | (e) Utoaji wa habari Kuhusu wizara | Ofisi kuu ya kilimo | Ukitembelea ofisi zetu, Barua pepe, Barua, Kupiga simu, Mtandao wa wizara (website) Ombi rasmi. | Hakuna Malipo | Kwa muda wa siku tatu |
| 2. | Utoaji wa vibali vya leseni na vyeti | Katibu wa kilimo, Mkurugenzi wa huduma za mifugo, mkurugenzi wa uzalishaji wa mifugo. | Kuzingatia masharti ya maombi | 0.50-5000 | Upeo wa siku 7 |
| 3. | Utoaji wa habari juu ya mikopo ya sekta ya kilimo, pato/pembejeo na takwimu | Idara zote | Ombi rasmi | Hakuna malipo | Upeo wa siku 3 |
| 4. | Utoaji wa habari za sekta ya kilimo, elimu na mawasiliano | Ofisi kuu ya kilimo | Ombi rasmi | Hakuna malipo | Upeo wa siku 7 |
| 5. | Uundaji wa miongozo ya sera na sheria ya utekelezaji wa mipango ya sekta ya kilimo | Ofisi kuu ya kilimo | Inapohitajika | Hakuna Malipo | Mahitaji yakijitokeza |
| 6. | Uhakiki na mapendekezo ya VAT na misamaha ya ushuru wa forodha na kusamehewa | Ofisi kuu ya kilimo | Ombi rasmi | Hakuna Malipo | Kwa muda wa Siku mbili |
| 7. | Kuunganisha wadau wa sekta ya kilimo wenye habari juu ya utafiti na watoa huduma wengine | Ofisi Kuu ya Kilimo | Ombi rasmi | Hakuna Malipo | Kwa muda wa siku moja hadi miezi miwili |
| 8. | Ufuatiliaji na uratibu wa usimamizi wa wadudu na milipuko ya magonjwa | Mkurugenzi wa huduma za mifugo | Kupeana Habari inayofaa | Hakuna Malipo | Wiki Moja |
| 9. | Utoaji Wa huduma za Maabara | Mkurugenzi wa huduma za mifugo, mkurugenzi wa uzalishaji wa mifugo. | Sampuli | 0-1,000 | Unajibiwa kwa Muda wa Siku saba |
| 10. | Utoaji wa habari juu ya fursa na utaratibu wa mafunzo | Ofisi ya usimamizi na Maendeleo ya rasilimali watu | Ombi rasmi | Hakuuna Malipo | Mwezi 1 Hadi tarehe ya mwisho ya maombi |
| 11. | Utaoaji wa fursa za mafunzo kazini na uanagenzi. | Ofisi ya usimamizi na Maendeleo ya rasilimali watu | Ombi rasmi | Hakuna Malipo | Mwezi 1 Hadi tarehe ya mwisho ya maombi |
| 12. | Utoaji wa AIEs kwa vituo na miradi. | Ofisi ya Fedha na Akaunti | Hamna Ombi | Hakuna Malipo | Ifikapo siku ya 15 th ya kuanza robo |
| 13. | Malipo kwa watoa huduma na madai | Ofisi ya Fedha na Akaunti | Ambatanisha nyaraka zinazofaa | Hakuna Malipo | Kwa muda wa siku 7 |
| 14. | Ununuzi wa Bidhaa na huduma | Ofisi ya Usimamizi wa vifaa | Ambatanisha nyaraka zinazofaa | Hakuna malipo | Hutegemea asili ya bidhaa na huduma kulingana na kanuni za ununuzi |
| 15. | Kusasisha Tovuti ya wizara mara kwa mara. | ICT | Kuzuru tovuti na kutoa maoni | Hakuna Malipo | Kila wiki |

Wizara inazingatia masharti ya katiba juu ya kanuni za mshikamano wa kitaifa za utawala pamoja na haki za kiutawala. Tumejitolea kwa adabu na ubora katika utoaji wa huduma.

Huduma yoyote inayotolewa ambayo haiendani na viwango vilivyo hapo juu au afisa yeyote ambaye haitii ahadi ya adabu na ubora wa huduma anapaswa kuripotiwa kwa:

Katibu wa baraza la mawaziri
Afisi ya Kilimo, Cathedral Road
SLP 30028-00100
Nairobi, Kenya
Barua pepe;
cabinetsecretary@kilimo.go.ke
Mtandao: www.kilimo.go.ke
Namba ya simu bure ni :08002218900

Malalamiko ya Umma yanaweza kuripotiwa kwa::

Katibu
Tume ya haki ya kiutawala (Afisi ya Ombudsman)
West End, Njia ya Waiyaki, Westlands,
SLP 20414-00200
Nairobi Kenya
Simu: +254202270000, +2540202303000
Barua pepe: info@ombudsman.go.ke
Tovuti: www.ombudsman.go.ke
Namba ya simu bure: 0800221349