



REPUBLIC OF KENYA

WIZARA YA KILIMO, MIFUGO, UVUVI NA VYAMA VYA USHIRIKA

HATI YA UTOAJI HUDUMA KWA RAIA

Wizara imejitolea kutoa huduma bora ya kirafiki kwa mazingira kuhakikisha kilimo endelevu na sahihi, Mifugo, Uvuvi na Vyama vya Ushirika

Nambari	Huduma zinazotolwa	Kituo cha huduma	Unayotakikana kufanya	Malipo Ksh	Muda wa kungojea
1.	Huduma mawasiliano				
	(a) Mapokezi ya wageni	Afisi kuu ya kilimo na idara zingine zote	Kujitambulisha na uonyeshe heshima kwa wahudumu	Hakuna malipo	Dakika tatu baada ya kuwasili
	(b) Kujibu mawasiliano ya simu	Afisi kuu ya kilimo na idara zingine zote	Kujitambulisha	Hakuna Malipo	Kujibiwa kabla ya milio mitatu ya simu
	(c) Kujibu Barua na Barua pepe	Afisi kuu ya kilimo	Peana anwani zako Peana nambari zako za simu	Hakuna malipo	- Kujibiwa kti siku 14 tangu tarehe ya kupekea barua -Kukubaliwa kati ya siku mbili -Ombi la hatua kuchukuliwa kati ya siku 14
	(d) Mawasiliano ya Kiufundi na kujitokeza binafsi	Afisi kuu ya kilimo	Andika barua au barua pepe, Kujiwasilisha kwa ofisi	Hakuna malipo	Majibu ni Baada ya siku 21 kupokea maswali
	(e) Utoaji wa habari Kuhusu wizara	Afisi kuu ya kilimo	Ukitemblea afisi zetu, Barua pepe, Barua, Kupiga simu, Mtandao wa wizara (website) Ombi rasmi,	Hakuna Malipo	Kwa mda wa siku tatu
2.	Utoaji wa vibali vya leseni na vyeti	Katibu wa kilimo, Mkurugenzi wa huduma za mifugo, mkurugenzi wa uzalishaji wa mifugo, Idara ya uvuvi na uchumi wa bluu	Kuzingatia masharti ya maombi	0.50-5000	Upeo wa siku 7
3.	Utoaji wa habari juu ya mikopo ya sekta ya kilimo,	Idara zote	Ombi rasmi	Hakuna malipo	Upeo wa siku 3

	pato/pembejeo na takwimu				
4.	Utoaji wa habari za sekta ya kilimo, elimu na mawasiliano	Afisi kuu ya kilimo	Ombi rasmi	Hakuna malipo	Upeo wa siku 7
5.	Uundaji wa miongozo ya sera na sharia ya utekelezaji wa mipango ya sekta ya kilimo	Afisi kuu ya kilimo	Inapohitajika	Hakuna Malipo	Mahitaji yakijitokeza
6.	Uhakiki na mapendekezo ya VAT na misamaha ya ushuru wa fordha na kusamehewa	Afisi kuu ya kilimo	Ombi rasmi	Hakuna Malipo	Kwa muda wa Siku mbili
7.	Kuunganisha wadau wa sekta ya kilimo wenye habari juu ya utafiti na watoa huduma wengine	Afisi Kuu ya Kilimo	Ombi rasmi	Hakuna Malipo	Kwa muda wa siku moja hadi miezi miwili
8	Ufuatiliaji na uratibu wa usimamizi wa wadudu na milipuko ya magonjwa	Afisi ya Mkurugenzi wa huduma za mifugo	Kupeana Habari inayofaa	Hakuna Malipo	Wiki Moja
9.	Utoaji Wa huduma za Maabara	Mkurugenzi wa huduma za mifugo, mkurugenzi wa uzalishaji wa mifugo, Idara ya uvuvi na uchumi wa bluu	Sampuli	0-1,000	Unajibiwa kwa Muda wa Siku saba
10.	Usajili wa Chama shirika Kipya	Maombi ya Usajili	kamishna wa utaratibu wa maendeleo ya ushirika (CCD)	3,500	Kwa Muda wa siku 30
11.	Utoaji wa habari juu ya fursa na utaratibu wa mafunzo	Afisi ya usimamizi na Maendeleo ya raslimali watu	Ombi rasmi	Hakuuna Malipo	Mwezi 1 Hadi tarehe mwisho ya maombi
12.	Utaoaji wa kiambatisho, tarajali na ujifunzaji	Afisi ya usimamizi na Maendeleo ya raslimali watu	Ombi rasmi	Hakuna Malipo	Mwezi 1 Hadi tarehe mwisho ya maombi
13.	Utoaji wa vitua na miradi ya AIEs	Ofisi ya Fedha na Akaunti	Hamna Ombi	Hakuna Malipo	Ifikapo siku ya 15 th ya kuanza robo
14.	Malipo kwa watoa huduma na madai	Ofisi ya Fedha na Akaunti	Ambatanisha nyaraka zinazofaa	Hakuna Malipo	Kwa muda wa siku 7
15.	Ununuzi wa Bidhaa na huduma	Afisi ya Usimamizi wa vifaa	Ambatanisha nyaraka zinazofaa	Hakuna malipo	Hutegemea asili ya bidhaa na huduma kulingana na kanuni za ununuzi
16.	Kusasisha Tovuti ya wizara mara kwa mara.	ICT	Kuzuru tovuti na kutoa maoni	Hakuna Malipo	Kila wiki

Wizara inazingatia masharti ya katiba juu ya kanuni za mshikamano wa kitaifa za utawala pamoja na haki za kiutawala.

Tumejitolea kwa adabu na ubora katika utoaji wa huduma.

Huduma yoyote inayotolewa ambayo haiendani na viwango vilivyo hapo juu au afisa yeyote ambaye haitii ahadi ya adabu na ubora katika utoaji wa huduma anapaswa kuripotiwa kwa:

Katibu wa baraza la mawaziri

Afisi ya Kilimo, Cathedral Road
SLP 30028-00100

Nairobi, Kenya

Barua pepe;

cabinetsecretary@kilimo.go.ke

Mtandao: www.kilimo.go.ke

Namba ya simu bure ni :08002218900

Katibu

Tume ya haki ya kiutawala (Afisi ya
Ombudsman)

West End, Njia ya Waiyaki, Westlands,

SLP 20414-00200

Nairobi Kenya

Simu: +254202270000, +2540202303000

Barua pepe: complain@ombudsman.go.ke

Namba ya simu bure: 0800221349

HUDUMA BORA NI HAKI YAKO